![](https://i0.wp.com/www.st.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/164bff44122be043d6793a3a06451acf_small.jpeg?resize=326%2C245&ssl=1)
โรงเรียนสุราษฎร์ธานีพิธีพิธีต้อนรับสัญญาบัตร พัดยศ ในโอกาสที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงพระกรุณาโปรดพระราชทานตั้งสมณศักดิ์ให้พระครูปริยัตยาภิรมเป็นพระราชาคณะชั้นสามัญในราชทินนามที่ “พระวชิรปริยัตยาภรณ์”
วันที่ 30 กรกฎาคม 2566 นายเกรียงไกร แก้วมีศรี พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและครูโรงเรียนสุราษฎร์ธานี เข้าร่วมพิธีพิธีต้อนรับสัญญาบัตร พัดยศ ในโอกาสที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงพระกรุณาโปรดพระราชทานตั้งสมณศักดิ์ให้พระครูปริยัตยาภิรมเป็นพระราชาคณะชั้นสามั [อ่านต่อ]
You must be logged in to post a comment.