![]() รอบที่ 1 Individual Round เป็นการแบ่งสมาชิกในทีม 12 คนออกเป็น 4 ทีมย่อย ทีมละ 3 คน คือ ทีม A 1. นายวรพล รักเหย้า 2. ด.ช.กันตินันท์ วิสาละ 3. ด.ช.ศรัณพงศ์ วิสาละ ทีม B 1. น.ส.ศุภาพิชญ์ นวลสุทธิ์ 2. ด.ช.กนกพล ไหมอ่อน 3. ด.ช.สหรัฐ จิววุฒิพงศ์ ทีม C 1. นายรัฐ รัตนเศวตสรรค์ 2. ด.ญ.โชษิตา จารุโภคาวัฒน์ 3. ด.ญ.ณัฏฐณิชา ลี้ยุทธานนท์ ทีม D 1. นายราเชนทร์ ศุภรมงคล 2. ด.ญ.ขวัญชนก ลี้ยุทธานนท์ 3. ด.ช.ไชยพงศ์วุฒิ วุฒิพงศ์ แยก ไปสอบตามสายต่าง ๆ ทั้งหมด 4 สาย เพื่อทำคะแนนรวมสูงสุด โดยคัดเลือกไว้ 20 ทีม เข้าสู่การแข่งขันรอบที่ 2 ซึ่งนักเรียนในทีมทำคะแนนได้อยู่ในลำดับที่ 7 จาก 42 ทีม ได้เข้ารอบที่ 2 รอบที่ 2 Strategy Round เป็นการแบ่งสมาชิกในทีม 12 คนออกเป็น 3 ทีมย่อย ทีมละ 4 คน คือ ทีม A 1. นายวรพล รักเหย้า 2. นายราเชนทร์ ศุภรมงคล 3. ด.ญ.ขวัญชนก ลี้ยุทธานนท์ 4. ด.ญ.ณัฏฐณิชา ลี้ยุทธานนท์ ทีม B 1. น.ส.ศุภาพิชญ์ นวลสุทธิ์ 2. ด.ช.กันตินันท์ วิสาละ 3. ด.ช.กนกพล ไหมอ่อน 4. ด.ช.ศรัณพงศ์ วิสาละ ทีม C 1. นายรัฐ รัตนเศวตสรรค์ 2. ด.ญ.โชษิตา จารุโภคาวัฒน์ 3. ด.ช.สหรัฐ จิววุฒิพงศ์ 4. ด.ช.ไชยพงศ์วุฒิ วุฒิพงศ์รูป แบบการแข่งขัน มีข้อสอบ 10 ข้อ ให้นักเรียนแต่ละทีมของแต่ละโรงเรียน ขึ้นเวทีทำข้อสอบทีมละ 3 ข้อ โดยใช้คะแนนติดตัวในรอบแรกมาเป็นคะแนนฐานในการลงคะแนน รวม 9 ข้อ ข้อที่ 10 ให้ส่งนักเรียน 4 คน ขึ้นทำเพื่อเทคะแนนทั้งหมดให้สามารถเข้าสู่รอบที่ 3 ซึ่งจะคัดเลือกคะแนนสงสุด 6 ทีม ปรากฏว่าทีมโรงเรียนสุราษฏร์ธานีทำคะแนนได้ ลำดับที่ 7 จึงไม่สามารถเข้าสู่รอบที่ 3 ได้ |
![]() |
You must be logged in to post a comment.