โครงการจัดประชุมผู้ปกครองชั้นเรียน เป็นโครงการต่อเนื่อง โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อชี้แจงนโยบายของโรงเรียนในกรณีที่ขอความช่วยเหลือจากผู้ปกครอง แลกเปลี่ยนความคิดเห็นของผู้ปกครองต่อพฤติกรรมนักเรียนในสังคมปัจจุบัน หาแนวทางในการแก้ปัญหาพัฒนานักเรียน ร่วมกันระหว่างเครือข่าย ผู้ปกครอง ครู หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ตลอดจนสร้างวัฒนธรรมการอยู่ร่วมกัน มีความสามัคคีปรองดอง ช่วยเหลือซึ่งกันและกันระหว่างผู้ปกครอง และบุคลากรในโรงเรียน โรงเรียนจัดการประชุมผู้ปกครองชั้นเรียนปีการศึกษาละ 2 ครั้ง ในปีการศึกษา 2566 ได้ดำเนินการเสร็จสิ้นเรียบร้อยแล้ว ใช้งบประมาณจำนวนเงิน 220,108 บาท
![](https://www.st.ac.th/stsp/wp-content/uploads/sites/59/2024/02/679536-1024x766.jpg)
![](https://www.st.ac.th/stsp/wp-content/uploads/sites/59/2024/02/374A9178.jpg)
![](https://www.st.ac.th/stsp/wp-content/uploads/sites/59/2024/02/679535-766x1024.jpg)
![](https://www.st.ac.th/stsp/wp-content/uploads/sites/59/2024/02/404327567_364535762765446_3524802320115551313_n-1024x768.jpg)
![](https://www.st.ac.th/stsp/wp-content/uploads/sites/59/2024/02/404339190_364535226098833_6122680182477954975_n-1024x768.jpg)
![](https://www.st.ac.th/stsp/wp-content/uploads/sites/59/2024/02/405592352_364535739432115_1447152126127951416_n-1024x768.jpg)
![](https://www.st.ac.th/stsp/wp-content/uploads/sites/59/2024/02/405614372_363963096156046_1256888685948761095_n-1024x683.jpg)